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MAHUDHURIO YA WAJUNBE

NA. JINA CHEO/WADHIFA NAFASI
1. JOHN B. CHAO KAIMU MKURUGENZI MTENDAJI (W) MWENYEKITI
2. JOYCE J. MASOGA KAIMU AFISA UTUMISHI (W) KATIBU
3. MWAHIJA CHINGOLOMBWE KAIMU AFISA ELIMU SEKONDARI (W) MJUMBE
4. REGAN D. MPUMBA KAIMU AFISA MIPANGO (W) MJUMBE
5. PAUL G. MKOMA KAIMU AFISA ELIMU MSINGI (W) MJUMBE
B, IRENE ASSEY KAIMU MGANGA MKUU (W) ”J&JU'V?DE
e NOHNY J. KIGODA KAIMU AFISA USAFI NA MAZINGIRA (W) VidUMBE
8. GEOFREY KIBESA KAIMU MWEKA HAZINA (W) M Ui‘ 1BE
9. FREDY. LOTT! KAIMU AFISA MAENDELEO YA JAMII (W) MJUMBE
10. SEOFREY NGUL KAIMU AFISA MANUNUZI NA UGAVI (W) MJIUMBE
11, GILBERT M. KALANDA KAIMU AFISA SHERIA (W) MJIUMBE
12, SHAIB B. PONERA KAIMU AFISA ARDHI NA MALIASILI (W) MJUMBE
13.  CHRISTOPHER W. GHUMPI KAIMU AFISA KILIMO NA USHIRIKA (W) MJUMBE
14 SEVERINE M. MZELOO KAIMU AFISA UCHAGUZI (W) N!Ju;\/ E
15. \”\LE NCF KILASARA KAIMU MRATIBU TASAF (W) MJUNMBE
15, RS, LIBUL MTHIBITI UBORA SHULE (W) ' HJU MBE
17, E HA A. KIDENYA AFISA TARAFA-ITIG] MJIUNMBE
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ITINE MIHAMBO MWANDISHI WA KIKAO
2. ADRIANA S. SIPPI MWANDISHI WA KIKAO

74 KIKAO
Ul wu/‘ KIKAO.
DHIA AGENDA.
‘CW\GA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO CHA TiIMU YA WATAALAM (CMT) CHA TAREHE
§.03.2022.
ATOKANAYO NA KIKAO CHA TIMU YA WATAALAM-(CMT) CHA TAREHE 09.03.2022.
"U SOMA NA KUREKEBISHA MIHTASARI YA VIKAOC VYA KAMAT! MBALIMBALL
TAARIFA YA NAPATO NA MATUMIZI YA MWEZI MACHI, 2021.
TAARIFA ZA IDARA NA VITENGO MBALIMBALI KWA KIPINDI CHA ROBO YA TATU (JANUARIVACHL, 2021).
CMBI LA KIBALI CHA AJIRA YA KUJITOLEA.
MAPENDEKEZO YA UTEUZI WA NAFASI YA MWENYEKITI WA BODI YA AJIRA.
MAPENDEKEZO YA KUBADILISHA JINA LA JIMBO LA UCHAGUZI.
TAARIFA MAPOKEZI YA FEDHA ZA MFUKO WA AFYA WA PAMOJA (HSBF) NA UNICEF KWA AJILE YA VYET!
VYAWATOTO.
L KUFANYA MABADILIKO YA UJENZI WA NYUMBA ZA WATUMISHI ILI KUJENGA NYUMBA YA MKURUGEN
YENYE GOROFA MOJA.
13. TAARIFA YA UTEKELEZAJ!I WA MRADI WA UJENZI NYUMBA ZA WATUMISHL
14. OMBI LA KUBADILI MATUMIZI YA FEDHA TSHS 13,661,988.00.
15. TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO ROBO YA TATU 2021/2022.
16. TAARIFA YA HALI YA USALAMA KWA KIPINDI CHA MWEZI JANUARI-MACHI, 2022.
17. MENGINEYO KWA IDHINI YA MWENYEKITL
18. KUFUNGA KIKAQO.
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MUHT/HWATG/KTWI/VOL 1I/NA.115/2021/2022: KUFUNGUA KIKAO

Katibu alimkaribisha Mwenvyekiti kwa ajili ya kufungua kikao, Mwenyekiti aliwasalimu Wajumbe na
kuwakaribisha katika kikao ambapo aliwataka wachangie vizuri agenda zote zilizowasilishwa. Baada ya hayo
alifungua kikao saa 3:37 asubuhi. ;

MUHT/HW/ITG/KTW/VOL [I/NA.116/2021/2022: KURIDHIA AGENDA
Agenda ziliwasilishwa wajumbe waliridhia.

MUHT/HW/ITG/KTW/VOL.II/NA.117/2021/2022: KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO CHA
TIMU YA WATAALAM (CMT) CHA TAREHE 09.03.2022.

Katibu wa Kikao aliwasilisha muhtasari wa kikao cha Timu ya Wataalam cha tarehe 09.03.2022, kisha
Mwenyekiti akawapatia wajumbe nafasi ya kupitia ukurasa kwa ukurasa ambapo wajumbe waliridhia
muhtasari usainiwe kwa ajili ya kumbukumbu za kiofisi.
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REHE 09.03.2022.
Taarifa liwasilishwa wajumbe wakaipokea na kujj
POs zipelekwe Kata ya ipande (Damwe
Yawasilishwe mapendekezo ya vyanzo vipya vya
Mgambo aliyepo mmoja apangiwe majukumu ya kazi kwa
ya malipo yafanyike hadi kufikia tarehe 17.0
lwasilishwe taarifa ya mchanganuo wa ma
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iza yafuatayo yatekelezwe; ,
twa, Muhanga, Kalangali ili makusanyo ya mapato.
mapato na maeneo ambayo hayakusanyi.
kipindi cha Mwezi mmoja na makubaliano
4.2022 mgambo aanze kazi.
tumizi ya fedha na kiasi kilichozidi kwenye ujenzi wa

Zahanati ya Mbugani, Kazikazi na Kamenyanga na ikiwa fedha zilizidi zilitoka wapi.

TUHT/HWITG KTW/VOL.I/NA.118/2021/2022: YATOKANAYO NA KIKAO CHA TIMU YA WATAALAM (CMT)

MUHT/HW/ITG/KTW/VOL 1I/NA.119/2021/2022: KUSOMA NA KUREKEBISHA MIHTASAR! YA VIKAO VYA
KAMATI MBALIMBALL

Katibu aliwasilisha mihtasari ya kamati mbaimbali baada ya ku
marekebisho yafanyike na mihtasari iwasilishwe k
vikao kwa kuwa yeye si mjumbe na hajapishwa. K
Mtendaji, Afisa Utumishi, Afisa Elimu Msingi na Sel

ya mikataba ambayo haikufanyiwa upekuzi.

wenye kamat

pitia ukurasa kwa ukurasa wajumbe walishauri
i husika. Idha Katibu wa Mbunge asihudhurie
uhusu hoja za ukaguzi kifanyike kikao kati ya Mkurugenzi
<ondari, Afisa Sheria na Mkaguzi wa Ndani ili kufuta hoja

MUK T/HWITG/KTW/VOLIINA.120/2021/2022: TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI YA MWEZI MACHI,

2021.

Mweka Hazina aliwasilisha taarifa ya mapato na matumizi ya mwezi Machi, 2022 kama ifuatavyo:
A: MAPATO
- Katika mwaka wa fedha 2021/2022 Halmashauri ya Wilaya ya ltigi imekadiria kukusanya na kutumia jumla ya

Tshs 18,284,649,098.00 ikiwa ni ruzuku ya mishahara (P.E) Tshs 8,881,696,000.00, Ruzuku ya matu
kawaida (0.C) Ts

6,410,893,2

JEDWALI 1: MAKADIRIO YA MAPATO NA MAPATO HALISI

65.00 na mapato ya ndani (Own Source) Tsh 1,903,990,833.00 kwa mchanganuo ufuatao;

mizi ya
hs 1,088,069,000.00 Ruzuku ya fedha za miradi ya maendeleo (Dev Grants) Tshs

r CHANZO CHA MAPATO MAKADIRIO MAPATO WNACHI, | MAPATO JULAI- | ASILI
] i 2021/2022 2022 MACH]I, 2022 MIA
| MAPATO Mapato Haiisi 1,735,560,000.00 91,068,614.91 | 1,118,147,226.30 | 64.43
| YANDAN! | Mapato Lindwa 168,430,833.00 13,163,679.70 77,895,102.74 | 46.25
Jumla Ndogo 1,903,990,833.00 104,232,294.61 | 1,196,042,329.04 | 62.82
 Mishahara-Ruzuku 8,881,696,000.00 682,695,000.00 | 6,348,108,220.00 | 71.47
RUKUZU | Matumizi ya Kawaida (OC) 1,088,069,000.00 61,395,749.99 662,019,409.45 | 60.84
| | Miradi ya Maendeleo | 6,410,893,265.00 511,141,548.30 6611,459,727.21 | 10313
Jumla Ndogo 16,380,658,265.00 | 1,255,232,298.29 | 13,621,587,356.66 | 83.16
| JUMLA Jumla Kuu 18,284,649,098.00 |  1,359,464,592.90 | 14,817,629,685.70 | 81.04
JEDWALI 2: MAKADIRIO YA MATUMIZI NA MATUMIZI HALISI
[ T CHANZO CHA MATUMIZI [ MAKADIRIO [ MATUMIZI MACHI, | MATUMIZI JULAL | ASILI
| | 2021/2022 2022 | 2021-MACHI, 2022 | MIA
MATUMIZI | Mapato ya Ndani 1,147,905,970.00 49,782,135.79 856,356,972.35 | 74.60
YA Ruzuku-OC 1,088,069,000.00 36,610,000.00 509,671,664.00 = 46.84
KAWAIDA | Jumla Ndogo 2,253,835,833.00 86,392,135.79 1,460,026,035.56 | 64.78
Ruzuku ya Mishahara Serikali 8,881,696,000.00 682,695,000.00 5,645,279,220.00 | 63.56
| Mishahara OS 17,860,863.00 971,700.00 12,303,328.99 | 68.88
Jumla Ndogo 8,899,556,863.00 683,666,700.00 6,347,812,855.88 | 71.47
MIRADI YA | Mapato Ndani 738,224,000.00 55,000,000.00 205,975,633.00 | 27.90
MAENDELE | Ruzuku Serikali Kuu, Wahisani | 6.410,893,265.00 889,735,345.74 5,516788,496.15 | 86.05
@) Jumla Ndogo 7,149,117,265.00 944,735,345.74 5,722,764,129.15 | 80.05
i Jumla Kuu 18,284,649,098.00 | 1,714,794,181.563 | 12,534,308,052.5C | 68.55

Baada ya kuipiﬁa taarifa hii ukurasa kwa uk
wajumbe walishauri kuingiza taarifa ya mapokezi ya
pamoja na kushirikisha ldara au Kitengo husika wanapota

husika.

urasa mwenyekiti aliwakaribisha wajumbe ili waweze kujacili
fedha za MSD kwenye taarifa ya mapato na matumizi
ka kulipa kwa kutumia vifungu vya ldara au Kitengo



MUHT/HEWATG/KTWIVOLI/NA.121/2021/2022: TAARIFA ZA IDARA NA VITENGO MBALIVBALI KWA KIPINDI
CHA ROBO YA TATU (JANUARI-MACH]I, 2021
e IDARA YA FEDHA NA BIASHARA

Taarifa ya utekelezaji wa shughuli mbalimbali za Idara y2 Fedha na Biashara kwa kipindi cha Mwezi Januari-
Machi, 2021 iliwasilishwa shughuli zilizofanyika ni kuandaa taarifa za mapato na matumizi za kila mwezi,
kusimamia ukusanyaji wa mapato ya Halmashauri kwa vyanzo vyake vya ndani ambapo kwa Kkipindi cha
mwezi Julai 2021-Machi, 2022 Halmashauri imekusanya Tshs 1,196,042,329.04 sawa na 62.82% ya lengo la
mwaka Tshs 1,903,990,833.00, pia Halmashauri imekuwa na timu ya ufuatiliaji wa mapato ili kuhakikisha
kuwa mapato yanakusanywa na kuzuia utoroshaji wa mapato hasa ushuru wa mazao, madini ya ujenzi,
leseni za biashara, ushuru wa huduma, ushuru wa nyumba za kulala wageni, kusimamia upelekaji wa fedha
katika ngazi za kutolea huduma za afya, elimy, vikundi na usimamizi wa usuluhishi wa kibenki kwa kila
mwezi. Aidha, taarifa ilieleza changamoto ambazo Idara inakumbana nazo pamoja na mikakati ya utatauzi wa
changamoto hizo. Wajumbe walipokea taarifa na baada ya kuipitia ukurasa kwa ukurasa mjumbe alishauri
wanaotengeneza barabara watozwe ushuru wa madin ya ujenzi. Afisa Mazingira alieleza kuwa
wanaotengeneza barabara wameingia makubaliano na mwenye eneo, na baada ya mradi kukamilika
wanalipa gharama za kufukia mashimo au kuyafukia. Afisa Sheria alieleza kuwa makubaliano yalifanyika na
kampuni inayotengeneza barabara waliomba kusamehewa ushuru wa madini ya, ujenzi ila walikubaliana
kutoa huduma ya kupeleka madini ya ujenzi katika miradi pale itakapo hitajika. Baa la ya majadiliano ya kina
waliazimia yafuatayo;

a) landikwe barua kwa Afisa Madini Mkazi kuonesha kuwa hakuna mawasiliano yaliyofanyika kuweka -
mgodi wa uchimbaji madini ya ujenzi kwenye eneo ambalo limepimwa ambalo lipo katikati ya miji
pamoja na kutoa leseni ya uchimbaji wa madini ya ujenzi pasipo kushirikisha Halmashauri.

b) Aandikiwe barua mmiliki wa leseni ya mgodi wa madini ya ujenzi ili aitwe kutoa maelezo kuhusu eneo
analotumia kutoa madini ya ujenzi. ,

o IDARA YA MIPANGO, TAKWINMU NA UFUATILIAJI : '
Taarifa ya ldara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji kwa Kipindi cha robo ya tatu kuanzia Mwezi Januari-
Machi, 2021 iliwasilishwa ambapo shughuli zilizotekelezwa ni pamoja na kufanya ufuatiliaji na tathmini ya
utekelezaji wa miradi ya maendeleo, kuandaa na kuwasilisha taarifa mbalimbali za utekelezaji, kuratibu
maandalizi ya awali ya zoezi la Sensa ya watu na makazi, kuratibu uandaaji wa nyaraka za kuombea fedha
za utekelezaji wa miradi ya maendeleo kwa mwaka wa fedha 2021/22, kuhakikisha fedha zinazotolewa bila
kuwa na vifungu vya matumizi zinaombewa vifungu ili ziweze kutumika, kuratibu maandalizi ya mpango na
bajeti ya mwaka wa fedha 2022/2023, Aidha, taarifa ilieleza changamoto ambazo ldara inakumbana nazo
mojawapo ni ushiriki mdogo wa wananchi katika kuchangia miradi ya maendeleo hasa katika miradi iliyopata
fedha kutoka Serfkali Kuu na kwa Wahisani, mabadiliko ya bei ya bidhaa za ujenzi na bei za mafute,
kutokufikika kirahisi kwa baadhi ya maeneo yenye miradi kutokana na umbali na hivyo kuathiri ufuatiliaji na
tathmini ya utekelezaji, makusanyo ya mapato ya ndani kuwa madogo.Taarifa ilionesha mikakati ya utatauzi
wa changamoto hizo. Wajumbe walipokea taarifa baada ya kupitia ukurasa kwa ukurasa hapakuwa na hoja
iliyojitokeza.

o IDARA YA UTUMISHI NA UTAWALA
Taarifa ya utekelezaji wa shughuli mbalimbali za Idara ya Utumishi na Utawala kwa kipindi cha Januari-Machi,
2021 iliwasilishwa shughuli zilizofanyika ni pamoja na mapokezi ya mtumishi mmoja (1) ambaye ni Muuguzi
Daraja ll, Watumishi watatu (3) wamehamia na Watumishi nane (8) wamehama Halmashauri ya Wilaya ya
ltigi, Watumishi wanne (4) wamekoma Utumishi, ambapo watumishi watatu (3) wamestaafu na Mtumishi
mmoja amefukuzwa kazi kutoka ldara ya Elimu Msingi. Wajumbe walipitia taarifa ukurasa kwa ukurasa na
hapakuwa na hoja iliyojitokeza. '

e IDARA YA UTUNISHI NA UTAWALA —-SEHEMU YA USAFIRISHAJI
Taarifa ya Utekelezaji wa kazi za ldara ya Utumishi na Utawala-Sehemu ya Usafiri kwa kipindi cha robo ya
tatu kuanzia mwezi Januari-Machi, 2021 iliwasilishwa shughuli zilizofanyika ni pamoja na kuratibu na kupanga
safari za magari, pikipiki na mitambo, kufuatilia na kusimamia matengenezo ya magari, pikipiki na mitambo,
kusimamia uendeshaji na uegeshaji wa magari, kutoa taarifa ya hali ya vyombo vya usafiri na mitambo ya
Halmashauri. Aidha, Halmashauri imepokea pikipiki mbili aina ya Boxer STM 242 na STM 243 kwa ajili ya
ufuatiliaji wa shughuli za mifugo zilizotolewa na Wizara ya Mifugo na Uvuvi na tayari wamepewa Maafisa
Ugani Kata ya Mitundu na Kitaraka. Wajumbe walipokea taarifa baada ya kupitia ukurasa kwa ukurasa
hapakuwa na hoja iliyojitokeza. ‘

o IDARA YA MAENDELEO YA JAMII
Taarifa ya ldara ya Maendelec ya Jamii kwa kipindi cha robo ya tatu Mwezi Januari-Machi, 2021 iliwasilishwa
ambapo shughuli zilizotekelezwa ni pamoja na ufuatiliaji wa marejesho ya mikopo kwa vikundi vya
wajasiriamali vya wanawake na vijana ambapo jumla ya Tshs 17,778,900 zilikusanywa, usajili na utambuzi
wa vikundi ishirini na nne (24) vya wanawake , vijana na watu wenye ulemavu, vikundi vilivyoomba mkopo
kupitia Mfuko wa Maendeleo ya Vijana, Wanawake na Watu wenye Ulemavu ambapo jumla ya vikundi 74
vimeomba mkopo wenye thamani ya Tsh 627,091,500 kati ya hivyo vikundi vya vijana ni 22 na vikundi vya
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wanawake ni 4 wafu wenye ulemavu vikundi .2 m wazee klkuﬂdi kimoja, Utoaji wa elimu ya mkom Kwa
vikundi vya u mali, mafunzo ya ufugaji wa Nyuki na kilimo cha bustani (Hotculture), Mafunzo kwa
wahamasis Wajx jamii kuhusu huduma vya to N soinisho ya siku ya wanawake Duniani myo‘?w Ka
tarehe 8.03.2022 katika Kata ya Tambukarell. Wajumbe waliipokea taarifa baada ya kuipitia ukurasa kwa
ukurasa hapakuwa na hoja iliyojitokeza.
o KITENGO CHA KUDHIBIT! UKIMWI
Taarifa ya utekelezaji ya Kitengo cha Kudhibiti UKIMWI kwa kipindi cha mwezi Januari-Machi, 2021
iliwasilishwa ambapo ilieleza shughuli zilizofanyika ni pamoja na;
i.  Jurnla ya mipira (Kondom) 3500 ya kiume imesambazwa katika nyumba 15 za kulala wageni, sehemu 11
za starehe (bar) na katika stendi ya mabasi ltigi na Mitundu. Aidha, usambazaj i unaedelea.
. Elimu HT‘CLO]F‘WGJ Uu ya kujikinga na maambukizi ya Virusi vya Ukimwi kupitia vikundi vya wajasiriamali na
kwa walengwa wa TASAF.
ii.  ldara kwa kushirikiana na shirika la APHTA fimeendelea kufanya uhamasishaji kwa jamii juu ya utoaji
huduma ya Tohara salama bure kwa vijana wa kiume wenye umri kuanzia miaka 15 na kuendelea.
iv. Usimamizi shirikishi juu ya huduma za UKIMWI zimefanyika katika vituo 10 vya tiba na matunzo
Wajumbe walipokea taarifa hii baada kuipitia ukurasa kwa ukurasa hapakuwa na hoja iliyojitokeza.

e KITENGO CHA TASAF
Taarifa ya utekelezaji kazi za Kitengo cha TASAF kwa kipindi cha robo ya tatu kuanzia Mwezi Januari-Machi,
2021 iliwasilishwa ambapo shughuli zilizotekelezwa ni pamoja na uhawilishaji wa malipo ya fedha za
walengwa wa TASAF 1l kwa Kipindi cha Mwezi Julai-Agosti na Septemba —Oktoba, 2021. Jumla ya fedha
zilizoolewa kwa ajili ya malipo ni Tshs 231,609 OM sawa na kaya 3,363. Kaya 3305 zililipwa sawa na Tshs
227,711 u44/'" na kaye 58 ha/_akuupwa sawa nd shs 3 898,000/=. Jumia ya walengwa 214 Wai 1pvva kwa njia

kwenye orodha vya wa!engwa Wanaollpwa ili kuthabltlsha uwepo wao na Kukiri Kupokea fedha. Wajumo\,
walipokea taarifa baada ya kupitia ukurasa kwa ukurasa hapakuwa na hoja iliyojitokeza.

« IDARA YA ELIMU MSINGI

Taarifa ya utekelezaji kazi za ldara ya Elimu msingi kwa kipindi cha robo ya tatu kuanzia Mwezi Januari-
Machi, 2021 iliwasilishwa ambapo shughuli zilizotekelezwa ni pamoja ufuatiliaji wa maendeleo ya taaluma
shuleni, ufuatiliaji na uhakiki wa miradi ya UVIKO-19, kuombea usajili Vituo Shikizi 12 kati ya 25 vilivyokidhi
vigezo ili viweze kupata usajili, uendeshaji wa mtihani wa utamilifu Mkoa kwa darasa VIl 2022 na darasa la IV
2022, kufanya ubafhishaji wa watoto wenye ulemavu kwa Kata zote na kubaini jumla ya watoio 34 wenye
ulemavu na wengine wamepatiwa ushauri wa kupata matibabu. Wajumbe walipokea {aarifa baada ya kupitia
ukurasa kwa ukurasa hapakuwa na hoja iliyojitokeza.

» IDARA YA ELIMU SEKONDARI

Taarifa ya utekelezaji wa shughuli za ldara ya Elimu Sekondari kwa kipindi cha robo ya tatu kuanzia Januari-
Machi, 2021 Hliwasiiishwa ambapo ldara imefanya shughuli mbalimbali ambazo ni mapokezi ya wanafunzi
1562 kati ya 2205 waliopangiwa wa kidato cha kwanza ikiwa ni sawa na 71% ya wanafunzi wote walioripoti,
ufuatiliaji wa ujenzi wa miradi, ujenzi umekamilika kwenye shule 10 ambapo zoezi la utengenezaji wa viti na
meza unaendelea kwenye shule hizo, maandalizi ya ukusanyaji na ujazaji wa takwimu za shule za Sekondari
(TSS), kufanya maandalizi ya mtihani wa utamilifu kidato cha nne, kupokea matokeo ya kidato cha pili na cha
nne, 2021.Wajumbe walipokea taarifa baada ya kuipitia ukurasa kwa ukurasa hapakuwa na hoja iliyojitokeza.

¢ IDARA YA USAFI NA MAZINGIRA

Taarifa ya utekelezaji wa kazi za Idara kwa Kipindi cha robo ya tatu Januari-Machi, 2021 iliwasilishwa ambapo
ilijlumuisha usimamizi na ukaguzi wa usafi wa mazingira kwa kila wiki siku ya Jumatano na kila Jumamosi ya
mwisho wa mwezi, ukaguzi wa hali ya miundombinu ya usafi hususani maeneo ya kukusanyia taka ngumu,
zoezi la upandaji miti na ugawaji miti kwa taasisi za Serikali na za dini, ukaguzi kwenye maeneo ya
uchakataji na uzalishaji wa bidhaa mbalimbali, ukaguzi wa mazingira kwenye maeneo ya shule za msingi
hususani vituo shikizi 18 na shule za sekondari 5 lengo nikuanza kutoa huduma ambazo zitazingatia utunzaji
wa Mazingira, kuratibu na kusimamia ujenzi wa mradi wa shule ya sekondari Kitaraka, kusimamia na kufanva
ukaguzi wa kitalu cha miche Shule ya Sekondari Kimadoi kwa awamu ya pili baada ya kuzalisha miche zaidi
ya 10,000 kwa awamu ya kwanza. Wajumbe walipokea taarifa baada ya kuipitia ukurasa kwa ukurasa
hapakuwa na hoja iliyojitokeza.

e IDARA YA MIFUGO NA UVUVI



Taarifa ya utekelezaji wa shughuli mbalimbali za Idara ya Mifugo na Uvuvi kwa kipindi cha Mwezi Januari-
Machi, 2021 iliwasilishwa shughuli zilizofanyika ni pamoja na tiba kwa mifugo, kinga za magonjwa ya mifugo,
tikaguzi wa nyama, kutoa elimu na ushauri juu ya uscreshaji wa mifugo na mazao yatokanayo na mifugo,
usimamizi wa shughuli za minada, usafirishaji wa mifugo hai, uogeshaji wa mifugo kwenye majosho, ukaguzi -
wa mabwawa ya samaki. Wajumbe walipitia taarifa ukurasa kwa ukurasa na hapakuwa na hoja iliyojitokeza.

s IDARA YA KILIMO, UMWAGILIAJI NA USHIRIKA

Taarifa ya utekelezaji wa shughuli mbalimbali za idara ya Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika kwa kipindi cha
Mwezi Januari-Machi, 2021 iliwasilishwa shughuli zilizofanyika ni usimamizi wa kilimo cha pamba kwa msimu
wa mwaka 2021/2022, usambazaji wa mbegu za alizeti za ruzuku ya Serikali kwa kuuza, kukopesha kwa
wakulima katika Kata na Vijiji, Usimamizi wa mafunzo ya kilimo kwa ujumla kwa vijana kwa kutumia teknolojia
ya kitalu nyumba(Green House), usimamizi wa kilimo cha korosho katika Halmashauri na kilimo cha tumbaku
katika Kata ya Mitundu na Mgandu. Wajumbe walipokea taarifa baada ya kuipitia ukurasa kwa ukurasa
hapakuwa na hoja iliyojitokeza. : ‘

o IDARA YA UJENZI
Taarifa ya utekelezaji wa kazi za Idara ya Ujenzi katika kipindi cha robo ya tatu kuanzia mwezi Januari-Machi,
2021 itiwasilishwa ambapo shughuli zilizofanyika ni pamoja na usimamizi wa nyumba sita (6) za Watumishi na
nyumba ya Mkurugenzi Mtendaji ambapo utekelezaji unafanyika kwa njia ya “Force Account” kwa gharama ya
Tshs 470,000,000.00, usimamizi wa miradi mbalimbali ya maendeleo ambayo ni ujenzi wa madarasa 147
katika vituo shikizi utekelezaji umefikia 85%, ujenzi wa vyumba 29 vya madarasa katika Shule za Sekondari
ambapo ujenzi umekamilika. Aidha, ujenzi wa shule ya Sekondari Kitaraka unaendelea, kusimamia ukarabati
wa Kituo cha Afya Mitundu ambapo kiasi cha Tshs 250,000,000/= kilipokelewa na ujenzi upo 85%. Wajumbe
walipokea taarifa baada ya kuipitia ukurasa kwa ukurasa hapakuwa na hoja iliyojitokeza.
s [IDARA YA AFYA

Taarifa ya utekelezaji wa kazi za Idara ya Afya kwa kipindi cha robo ya tatu kuanzia Mwezi Januari-Machi,
2021 iliwasilishwa ambapo Halmashauri imepokea dawa na vifaa tiba vyenye thamani ya Tshs 928,639.03
kwa vituo viwili tu Zahanati ya Muhanga na Kituo cha Afya ltigi. Taarifa ilieleza magonjwa 10 ambayo
yanaongoza kwa wagonjwa wa nje ni pamoja na magonjwa ya mfumo wa hewa, magonjwa ya kuhara,
magonjwa ya mfumo wa mkojo, magonjwa mengine ya mfumo wa chakula, malaria, magonjwa mengineyo,
homa ya vichomi, magonjwa mengineyo ya upasuaji, magonjwa ya ngozi ambayo sio fangasi na minyoo.
Wajumbe walipokea taarifa na baada ya kuipitia ukurasa kwa ukurasa hapakuwa na hoja iliyojitokeza.

o IDARA YA ARDHI NA MALIASILI
Taarifa ya UtekeleZaji wa kazi za Idara kwa Kipindi cha robo ya tatu kuanzia mwezi Januari-Machi, 2021
iliwasilishwa shughuli zilizofanyika ni pamoja na kushughulikia taarifa za wanyamapori waharibifu wa mal na
tishio kwa maisha ya wananchi, Elimu ya uhifadhi, usimamizi wa matumizi endelevu ya wanyamapori. Jumla
ya Tshs 950,000.00 zimekusanywa kutokana na mauzo ya wanyamapori waharibifu wa mazao ya wananchi.
Halmashauri imepokea Tshs 24,913,600.00 za mgawo wa mapato ya uwindaji wa kitalii (25%) kwa msimu wa

Tshs 3,850,000.00 na fedha hizi zimependekezwa kwa ajili ya ujenzi wa matundu ya vyoo katika vituo Shikizi.
Halmashauri imepokea na kuanza utekelezaji wa mradi wa kuwajengea uwezo wajasiriamali wadogo na
wakati walio kwenye mnyororo wa thamani wa zao la asali ili waweze kuyafikia masoko ya ndani, kikanda na
kimataifa. Wajumbe walipokea taarifa baada ya kupitia ukurasa kwa ukurasa hapakuwa na hoja iliyojitokeza.

o KITENGO CHA MANUNUZI NA UGAV!

Taarifa ya kitengo cha Manunuzi na Ugavi kwa kipindi cha robo ya tatu kwa kipindi cha mwezi Januari-Machi,
2021 ambapo Halmashauri imekisia kutumia Tshs 8,379,534,617.43 kati ya hizo Tshs 4,513,151,562.12 ni
bajeti iliyoidhinishwa na Bunge na Tshs 3,912,500,000.00 ikiwa ni feha za nyongeza ya bajeti ya fedha za
UVIKO-19, TEA na Tozo katika manunuzi ya bidhaa, huduma na kazi kwa mwaka wa fedha 2021/2022
kwenye ldara na Vitengo mbalimbali kwa gharama ya Tshs 162,463,223.67. Aidha, kwa kipindi cha Julai
2021 hadi Machi, 2021 Halmashauri imetumia jumla ya Tsh 758,000,703.93 sawa na 9% ya mpango wa
manunuzi.

Ufuatae ni mchanganuo wa taarifa ya manunuzi;
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e KITENGO CHA UCHAGUZI
Taarifa ya utekelezaji wa kazi za Kitengo cha Uchaguzi katika kipindi cha robo ya tatu Januari-Machi, 2021
iliwasilishwa ambapo shughuli zilizofanyika ni kuandaa taarifa ya vituo vitakavyotumika katika uboreshaji wa
daftari la kudumu la wapiga kura litakalofanyika baada ya kukamilika kwa zoezi la sense ya watu na makazi
na kuwasilisha Mkoani. Wajumbe walipokea taarifa baada ya kuipitia ukurasa kwa ukurasa hapakuwa na hoja
iliyojitokeza.

e KITENGO CHA TEHAMA
Taarifa ya utekelezaji wa kazi za Kitengo cha TEHAMA kwa kipindi cha Mwezi Januari-Machi, 2021
iliwasilishwa ambapo kitengo kimeendelea kusimamia mifumo ~mbalimbali inayopatikana kwenye
miundombinu ya Ofisi ya Rais TAMISEMI pamoja na kutoa mafunzo ya mfumo mpya wa malipo kwa kutumia
kumbukumbu namba ya malipo (Control No.) kwenye malipo ya ICHF ambapo mafunzo yalitolewa kwa

waandikishaiji, wasimamizi wa vituo pamoja na wasimamizi wa Kata. Wajumbe walipokea taarifa baada ya

kuipitia ukurasa kwa ukurasa hapakuwa na hoja iliyojitokeza.

e KITENGO CHA SHERIA

Taarifa ya utekelezaji wa kazi za Kitengo cha Sheria kwa kipindi cha Mwezi Januari-Machi, 2021 iliwasilishwa
ambapo ilijumuisha shughuli mbalimbali zilitekelezwa ambazo ni kuishauri Halmashauri na wananchi masuala
mbalimbali ya kisheria ikiwa ni pamoja na kutatua mgogoro wa muda mrefu kati ya Halmashauri na wahanga
11 wa viwanja vilivyotwaliwa na kuanzisha stendi ya mabasi kwa kuandaa mchakato, kusaini mikataba ya
fidia ya viwanja na kukabidhi viwanja hivyo. Kufanyia upekuzi mikataba mbalimbali, kufuatilia sheria ndogo na
kanuni za kudumu ambapo tayari zimetangazwa kwenye Gazeti la Serikali la tarehe 04.03.2022 hivyo
Halmashauri inapaswa kulipia nakala kwa mahitaji husika kwa matumizi ya Ofisi. kutoa mafunzo ya uapishaji
wa mabaraza ya Kata na ardhi ya Vijiji. Aidha, Afisa Sheria aliwaeleza wajumbe kuhusu kesi Na. 01 ya
mwaka 2022 dhidi ya Halmashauri kuhusu ununuzi wa kadi za CHF kutoka kwa mzabuni Lot General
Suppliers. Afisa Ugavi aliwaeleza wajumbe kuwa mzabuni alileta vifaa ambavyo vilipokelewa pasipo kufuata
utaratibu. Afisa Sheria aliwashauri kumlipa mzabuni madai yake ili afute kesi mahakamani. Wajumbe
waliazimia kuwa Mkurugenzi akae kikao na Afisa Sheria, Mweka Hazina, Mganga Mkuu na Afisa Manunuzi
na Ugavi ili kuona namna ya kujibu kesi ya mzabuni huyo.

MUHT/HWATGIKTW/VOLIIINA.122/2021/2022: ONBI LA KIBALI CHA AJIRA YA KUJITOLEA.
Afisa Utumishi aliwasilisha ombi la kibali cha ajira ya kujitolea ambapo aliwaeleza wajumbe kuwa
Halmashauri ya Wilaya ya ltigi inaupungufu wa Watumishi katika Sekta mbalimbali kupitia ldara zote.
Halmashauri inahitaji kuwa na Watumishi 1906 lakini ina watumishi 886 hivyo ina upungufu wa Watumishi
1020. Aliomba kuruhusu Watumishi ambao wataomba kujitolea katika sekta zifuatazo bila malipo kwa kuwa
hakuna fungu la mishahara ya kuwalipa ili waweze kusaidia utekelezaji wa majukumu mbalimbali ya
Halmashauri. Sekta hizo ni;

i Utawala- Madereva, Masijala ya wazi, Watendaji wa Vijiji.

ii. Maliasili- Nyuki, afisa Wanyama pori, Mhifadhi wanyama pori

ii. Ujenzi- Wahandisi, Fundi Sanifu .

iv. Kilimo- Afisa Kilimo, Afisa Kilimo Msaidizi na wataalam wa Umwagiliaji

v. Mifugo- Afisa Mifugo, Afisa Mifugo Msaidizi

vi. Kitengo cha habari- Mwandishi wa Habari
Aidha, kwa sekta zingine wapewe kibali cha miezi mitatu mitatu kwa ajili ya kupata ujuzi. Wajumbe walipokea
na waliridhia ombi hili na hapakuwa na hoja iliyojitokeza.

NlUHT!HW/!TG/KTWNOLHINA.123/2021/2022: MAPENDEKEZO YA UTEUZI WA NAFASI YA MWENYEKITI WA
BODI YA AJIRA.



Afisa tumishi aliwasilisha mapendekezo ya uteuzi wa nafasi ya Mwenyekiti wa Bodi ya Ajira kwa kuwa
Mweanyekiti aliyekuwepo kamaliza muda wake wa miaka mitano muda mrefu na Halmashauri ilikuwa
ixitangaza bila kupata waombaji mpaka iliporudia kutoa Tangazo lenye Kumb. Na HW/ITG/S.1/5/NVOLI la
tarehe 16 Februari, 2022 na kupokea maombi ya watu wawili ambao ni Reuben John Nambasita (umri 72)
Mkazi wa Sanjaranda Elimu yake ni darasa la nanz na enzcheti cha mafunzo ya Ualimu Kazini (MUKA) pia ni
Mwalimu Mstaafu na Donald M. Lupaa (umri 62) Mkazi wa ltigi Majengo, Elimu yake ni kidato cha sita na ujuzi
wa shahada ya Uamili ya Utawala na Stashahada ya juu ya usimamizi Rasilimali watu. Wajumbe baada ya
kupitia mapendekezo haya walimpendekeza ndugu Donald m. Lupaa kua Mwenyekiti wa Bodi ya Ajira.

T&a’iUHTIHWI&TG/KT‘!&!NOLH/N/—’\J?24[202’?/2022: VAPENDEKEZO YA KUBADILISHA JINA LA JIMIBO LA
UCHAGUZL

Afisa Uchaguzi aliwasilisha mapendekezo ya kubadilisha jina la Jimbo la Uchaguzi kutoka jina la awali Jimbo
la Manyoni Magharibi na jina jipya ni Jimbo la ltigi. Mabadiliko ya jina la jimbo yataondoa Mkanganyiko
uliokuwa ukijitokeza wakati wa upokeaji wa nyaraka na vifaa mbalimbali vya uchaguzi Mkuu wa Mwaka 2020
kutokana na kufanana majina ya jimbo la Manyoni Mashariki na Manyoni Magharibi. Wajumbe walipokea

mapendekezo haya na waliridhia jina jipya la Jimbo la Itigi.

MUHTIH\NHTG/KTWIVOLi!INA.125/2021/2022: TAARIFA MAPOKEZI YA FEDHA ZA MFUKO WA AFYA WA
PANMOJA (HSBF) NA UNICEF KWA AJILI YAVYETI VYA WATOTO.

Mganga Mkuu aliwasilisha taarifa ya mapokezi ya fedha za Mfuko wa Afya wa pamoja (HSBF) Tshs
70,134,992.94, Fedha za UNICEF kwa ajili ya vyeti vya watoto kipindi cha Januari-Juni kiasi cha Tshs
5.000,000.00, Fedha za Mfuko wa Afya wa Dunia (Global Fund) Tshs 1,413,658.05 na malipo ya kugharamia
ajira ya mkataba wa miezi 6 kuchochea mapambano dhidi ya UVIKO-19 Tshs 3.458,560.00, Jumla ya
mapokezi ya fedha zote ni Tshs 80,007,560.44. Wajumbe walipokea taarifa hii na hapakuwa na hoja

iliyojitokeza.

MUHT/HW/ITG/KT‘NNOLH/NA.126/2021/2022: KUFANYA MABADILIKO YA UJENZI WA NYUMBA ZA
WATUNMISHI ILI KUJENGA NYUMBA YA MKURUGENZI YENYE GOROFA MOJA.

fisa Mipango alicza kuwa katika bajeti ya mwaka wa fedha 202172022 Halmashauri imetengewa fedha
Tshs 150,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa ny‘f}pa (3) za Watumishi. Aidha, katika mwaka wa fedha
2020/2024 Halmashauri ilipokea fedha na kufanya hjenzi wa nyumba 7 za Watumishi ambapo nyumba moja
ilipendekezwa itumiwe na Mkurugenzi Mtendaj. Halmashauri inaomba idhini ya kutumia Tshs 150,000,000.00
Silizoidhinishwa katika mwaka wa fedha 2021/2022 kwa ajili ya ujenzi wa nyumba nyingine za Watumishi
zitumike kujenga nyumba ya ghorofa 1vya Mkurugénzi Mtendaji katika eneo la maegesho ya malori lililopo
Kata ya ltigi Majengo. Sababu ya kujenga katika eneo la maegesho ya malori ni kuongeza ulinzi wa maeneo

ya Serikali ili kuepusha uvamizi wa wananchi na pia kuendelea kupanua maendeleo ya mji wa ltigi. Wajumbe
walipokea taarifa hii, waliridhia na hapakuwa na hoja iliyojitokeza.

MUHTIHWI!TGIKTWNOLHINA.’E27/2021/2022: TAARIEA YA UTEKELEZAJ! WA MRADI WA UJENZI NYUMBA
ZA WATUMISHL
Taarifa ya utekelezaji wa mradi wa ujenzi nyumba za Watumishi ambapo Halmashauri ilitengewa fedha kiasi
cha Tshs 558,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa nyumba nane za Watumishi sawa na wastani wa Tshs
69,750,000.00 kwa nyumba moja. Kiasi cha Tshs 470, 287,425.83 kilitolewa kwa ajili ya ujenzi wa nyumba za
Watumishi na hivyo kupelekea idadi ya nyumba kupungua kutoka nane hadi saba. Kiasi hiki kilikuwa pungufu
kwa Tshs 17,962,574.17 ukilinganisha na makadiio ya bajeti ya ujenzi wa nyumba saba ambapo ilipaswa
kufikia kiasi cha Tshs 488,250,000.00. Mradi kwa sasa upo hatua ya ukamilishaji sawa na 98% ya utekelezaji
ambapo kiasi cha Tshs 470,287,425.83 sawa na 100% ya fedha iliyoyolewa imetumika. Fedha iliyotumika
kwa ajili ya ununuzi wa vifaa ni Tshs 404.710,072.73 na malipo ya mafundi Tshs 65,577,353.10, pamoja na
matumizi hayo zipo shughuli ambazo utekelezaji wake bado kukamilika ambazo ni;

i. Uwekaji wa vigae maeneo ambayo bado Tshs 1,200,000.00

ii. Ukamilishaji wa mashimo ya maji taka Tshs 2,500,000.00

iii. Malipo ya gharama za uingizaji umeme na vifaa Tshs 4,539,000.00



iv. Urnunuzi wa vifaa vya mfumo wa maji - Tshs 1,757,500.00

v. iifumo wa upoozaji wa hewa (Air Conditioner) Tshs 1,900,000.00
vi. Ukamilishaji wa dali Tshs 670,000.00
vii. Ufundi Tshs 16,956,969.10

Jumla Kuu Tshs 29,523,469.10

Wajumbe walipokea taarifa na walishauri kifungu cha malipo kitcke kwenye kifungu cha ujenzi wa vizimba.

MUHT/HWITG/KTW/VOLIINA.128/2021/2022: OMEI LA KUBADIL! MATUMIZ! YA FEDHA TSHS 13,661,988.00.
Mweka Hazina aliwasilisha ombi la kubadili matumizi ya fedha Tshs 13,661,988.00, wajumbe walipokea na
waliridhia kubadili matumizi hayo kama yalivyoombwa.

MUHT/HWITGIKTWI/VOLII/NA.129/2021/2022: TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO

ROBO YA TATU 2021/2022.
Afisa Mipango aliwasilisha taarifa ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo robo ya tatu kwa kipindi cha mwezi

Januari-Machi, 2021 ambapo Halmashauri ilipanga kutumia kiasi cha Tshs 7,149,117,265.00 katika
kutekeleza miradi ya maendeleo ambapo fedha toka Serikali kuu 2, 583,057,000.00, Mapato ya Ndani Tshs
738,224,000.00 na Wadau Mbalimbali wa Maendeleo Tshs 3,827,836,265.00. Hadi kufikia tarehe 15, Machi,
2022 fedha za miradi zilizopokelewa toka Serikali Kuu, Wadau wa Maendeleo na mapato ya ndani kwa ajili ya
kutekeleza miradi ya maendeleo ni Tshs 6,821,262,212.23 sawa na 95% ya makisio ya bajeti kwa mwaka wa
fedna 20271/2022. Changamoto zilizojitokeza katika utekelezaji wa miradi ni pamoja na kuchelewa kwa
upatikanaji wa vifungu kwa fedha zinazokujs nie ya bajeti na fedha zinazohitaji uhamisho wa vifungu,
makusanyo ya mapato ya ndani kuwa madogo kutokana na kuwepo vyanzo vichache vya mapato, ushiriki
mdogo wa jamii kaiika utekelezaji wa miradi ya ‘maendeleo hasa miradi inayopata fedha za ruzuku,
mabadiliko va bei ya bidhaa za ujenzi na bei za mafuta ambapo zinapelekea kuongeza gharama za
uendeshaji wa miradi. Aidha, taarifa ilionesha mikakati mbalimbali ili kuweza kutatua changamoto hizo.
Wajumbe walipokea taarifa baada ya kuipitia ukurasa kwa ukurasa hapakuwa na hoja iliyojitokeza.

MUHT/HWATG/KTW/VOLII/NA.130/2021/2022: TAARIFA YA HALI YA USALAMA KWA KIPINDI CHA

MWEZ! JANUARI-MACHI, 2022,
Taarifa ya hali ya usalama kwa kipindi cha mwezi Januari-Machi, 2021 iliwasilishwa, wajumbe walipokea

il . g ¥ . e e .
taarifa na baada ya kuipitia ukurasa kwa ukurasa hapakuwa na nhoja liyojitoKeza.

MUHT/HWATG/KTW/VOLII/NA.131/2021/2022: MENGINEYO KWA IDHINI YA MWENYEKITL
Hakuna Mengineyo.

MUHT/HW/ITG/VOLII/NA.132/2021/2022: KUFUNGA KIKAO.
Katibu alimkaribisha Mwenyekiti ili aweze kufunga kikao, Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa kuchangia

agenda zote kwa umakini. Alifunga kikao saa 10:35 jioni.

UMETHIBITISHWA NA KUSAINIWA NA,

Joyce J. Masoga
Katibu Mwenyekiti

Tarehe 09.05.2022 ’ Tarehe 08.05.2022




iv. Ununuzi wa vifaa vya mfumo wa maji Tshs 1,757,500.00

~v. Mfumo wa upoozaji wa hewa (Air Conditioner) Tshs 1,900,000.00
vi. Ukamilishaji wa dali Tshs 670,000.00
vii. Ufundi Tshs 16,956,969.10

Jumla Kuu Tshs 29,523,469.10

Wajumbe walipokea taarifa na walishauri kifungu cha malipo kitoke kwenye kifungu cha ujenzi wa vizimba.

MUHT/HW/ITG/KTW/VOLII/NA.128/2021/2022: OMBI LA KUBADIL!I MATUMIZI YA FEDHA TSHS 13,661,988.00.
Mweka Hazina aliwasilisha ombi la kubadili matumizi ya fedha Tshs 13,661,988.00, wajumbe walipokea na
waliridhia kubadili matumizi hayo kama yalivyoombwa.

MUHT/HW/ITG/KTW/VOLII/NA.129/2021/2022: TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO
ROBO YA TATU 2021/2022.

Afisa Mipango aliwasilisha taarifa ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo robo ya tatu kwa kipindi cha mwezi
Januari-Machi, 2021 ambapo Halmashauri ilipanga kutumia kiasi cha Tshs 7,149,117,265.00 katika
kutekeleza miradi ya maendeleo ambapo fedha toka Serikali kuu 2, 583,057,000.00, Mapato ya Ndani Tshs
738,224,000.00 na Wadau Mbalimbali wa Maendeleo Tshs 3,827,836,265.00. Hadi kufikia tarehe 15, Machi,
2022 fedha za miradi zilizopokelewa toka Serikali Kuu, Wadau wa Maendeleo na mapato ya ndani kwa ajili ya
kutekeleza miradi ya maendeleo ni Tshs 6,821,262,212.23 sawa na 95% ya makisio ya bajeti kwa mwaka wa
fedha 2021/2022. Changamoto zilizojitokeza katika utekelezaji wa miradi ni pamoja na kuchelewa kwa
upatikanaji wa vifungu kwa fedha zinazokuja nje ya bajeti na fedha zinazohitaji uhamisho wa vifungu,
makusanyo ya mapato ya ndani kuwa madogo kutokana na kuwepo vyanzo vichache vya mapato, ushiriki
mdogo wa jamii katika utekelezaji wa miradi ya maendeleo hasa miradi inayopata fedha za ruzuku,
mabadiliko ya bei ya bidhaa za ujenzi na bei za mafuta ambapo zinapelekea kuongeza gharama za
uendeshaji wa miradi. Aidha, taarifa ilionesha mikakati mbalimbali ili kuwe 2 kutatua changamoto hizo.

Wajumbe walipokea taarifa baada ya kuipitia ukurasa kwa ukurasa hapakuwa n 1 hoja iliyojitokeza.

MUHT/HW/ITG/KTW/VOLII/NA.130/2021/2022: TAARIFA YA HALI YA USALAMA KWA KIPINDI CHA

MWEZI JANUARI-MACH]I, 2022,
Taarifa ya hali ya usalama kwa kipindi cha mwezi Januari-Machi, 2021 iliwasilishwa, wajumbe walipokea

taarifa na baada ya kuipitia ukurasa kwa ukurasa hapakuwa na hoja iliyojitokeza.

MUHT/HW/ITG/KTW/VOLII/NA.131/2021/2022: MENGINEYO KWA IDHINI YA MWENYEKITI.
Hakuna Mengineyo.

MUHT/HW/ITG/VOLII/NA.132/2021/2022: KUFUNGA KIKAO.
Katibu alimkaribisha Mwenyekiti ili aweze kufunga kikao, Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa kuchangia

agenda zote kwa umakini. Alifunga kikao saa 10:35 jioni.

UMETHIBITISHWA NA KUSAINIWA NA,

Joyce J. Masoga John K. Mgalula
Katibu Mwenyekiti

Tarehe 09.05.2022 Tarehe 09.05.2022



KWENDA KWA: MHE. MWENYEKITI,

KUH: TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO HADI KUFIKIA
ROBO YA TATU (JULAI 2021/MACH]I 2022) YA MWAKA WA FEDHA 2021/2022

1.0 UTANGULIZI
Katika Bajeti ya Mwaka wa fedha 2021/2022, Halmashauri ilipanga kutumia kiasi cha
TZS. 7,149,117,265.00 katika kutekeleza Miradi mbalimbali ya Maendeleo. Kiasi hiki

cha fedha kinatokana na: -

CHANZO TSHS
o SEMKAl KUU. .. ooumneeeaainnierinan e 2,583,057,000.00
e Mapatoyandani.............. 738,224,000.00

e Wadau mbalimbaliwa Maendeleo. .. ...ccvveiirieeee e 3,827,836,265.00
2.0 UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KWA MWAKA 2021/2022
Hadi kufikia tarehe 15 Machi, 2022, fedha za miradi zilizopokelewa toka Serikali Kuu,
Wadau wa maendeleo na mapato ya ndani kwa ajili ya kutekeleza miradi ya

Maendeleo ni TZS. 6,821,262,212.23 sawa na asilimia 95 ya makisio ya bajeti ya
mwaka wa fedha 2021/2022 kama inavyoonekana katika jedwali Na.1.

Jedwali 01: Muhtasari wa Utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo kwa mwaka wa

fedha 2021/2022 kuanzia Julai hadi tarehe 15 Machi 2022
%
81

CHANZO CHA MAKISIO KWA FEDHA FEDHA TUMIKA SALIO
FEDHA MWAKA' TOLEWA
195,284,132.60 44,979,000.00

2021/2022

Mchango wa

Halmashauri katika

Miradi- (Own source)

54,324,000.00
~150,000,000.00

Mfuko wa Jimbo

Ujenzi wa Nyumba za

Watumishi .

4 Ujenzi wa maboma — 112,500,000.00
. Elimu Msingi -

5 Ujenzi wa maboma — 262,500,000.00
- Elimu Sekondari -

Ujenzi wa Zahanati 150,000,000.00

Ujenzi wa Vituo vya 300,000,000.00 250,000,000.00
Afya

n Ujenzi wa Hospitali 500,000,000.00
985,200,000.00

300,000,000.00




MAKISIO KWA
MWAKA
2021/2022
346,581,500.00
346,581,500.00

FEDHA
TOLEWA

FEDHA TUMIKA SALIO

%
TUMIKA

27,447,582.59 “

0.00 0

NA. CHANZO CHA
FEDHA

EP4R — Elimu Msingi

155.417,139.55
70.00

127.969,556.96
0.00

EP4R — Elimu
Sekondari

Mful?o wa Pamoja wa #'3"5’7362,,126657 -17470':2'693,986.*()“0’ ) _’443,4(%7,547.96
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100,000,000.00
16,931,750.08

3.0 Changamoto na Mikakati

Utekelezaji wa Miradi hii inakadiriwa na changamoto mbalimbali kama ifuatavyo: -

a) Changamoto

i) Kuchelewa kwa upatikanaji wa vifungu kwa fedha zinazokuja nje ya bajeti na
fedha zinazohitaji uhamisho wa vifungu.

iy Makusanyo ya mapato ya ndani kuwa madogo kutokana na uwepo wa vyanzo
vichache vya uhakika vya mapato unasababisha Miradi kushindwa
kutekelezeka.

i) Ushiriki mdogo wa jamii katika utekelezaji wa miradi ya maendeleo hasa miradi
inayopata fedha za ruzuku.

iv) Mabadiliko ya bei ya bidhaa za ujenzi na bei za mafuta zinaongeza gharama

»a uendeshaji na utekelezaji wa shughuli za maendeleo.



b) Mikakati iliyopo

) Kufanya ufuatiliaji wa mara kwa mara wa fedha za miradi ili iweze kutolewa

kwa wakati.

i) Kufuatilia vyanzo vya mapato ya ndani ili shughuli zilizopangwa zitekelezwe
kwa wakati.

i) Kuendelea kuhamasissha jamii kushiriki shughuli za maendeleo.

iv) Kusimamia na kufuatilia kwa karibu utekelezaji wa miradi ya maendeleo ili kazi

zinazofanyika ziwe na tija kubwa na thamani ya fedha iwepo.

Taarifa ya Utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo kwa mwaka wa fedha 2021/2022

imeambatishwa.

Naomba kuwasilisha.

Y

R. D. Mpumba
KAIMU AFISA MIPANGO (W)

MKUU WA IDARA (W)
IDARA YA MIPANGO NA TAKWIMU
HALMASHAURI YA WILAYA YA ITIGI



